Get Adobe Flash player
คำขวัญจังหวัดสมุทรปราการ : ป้อมยุทธนาวี พระเจดีย์กลางน้ำ ฟาร์มจระเข้ใหญ่ งามวิไลเมืองโบราณ สงกรานต์พระประแดง ปลาสลิดแห้งรสดี ประเพณีรับบัว ครบถ้วนทั่วอุตสาหกรรม

เว็บสำนักพุทธจังหวัด

รวมเว็บลิงค์

เข้าระบบ



ข่าวประชาสัมพันธ์

Title Filter     Display # 
# Article Title Date Hits
1 ทำบุญบำเพ็ญกุศลอดีตเจ้าอาวาสวัดทรงธรรม Tuesday, 16 August 2016 601
2 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคลประจำเดือนสิงหาคม ๒๕๕๙ Tuesday, 16 August 2016 593
3 พิธีมอบทุนการศึกษา Tuesday, 16 August 2016 590
4 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคล Tuesday, 16 August 2016 622
5 พิธีทำบุญตักบาตรและพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันแม่แห่งชาติ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๙ Monday, 15 August 2016 630
6 ลงพื้นที่จัดเตรียมสถานที่พิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัย มงคลเฉลิมพระเกียรติ Thursday, 28 July 2016 451
7 เข้าร่วมประชุม Wednesday, 27 July 2016 314
8 กิจกรรมอบรมเด็กอนุบาลศูนย์วัดใหม่สมุทรกิจโกศล Wednesday, 27 July 2016 349
9 เข้าร่วมประชุมสัมมนา Tuesday, 26 July 2016 325
10 ขอเชิญชวนเข้าร่วมพิธีเจริญพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระบรมราชินีนาถ Monday, 25 July 2016 380
11 พิธีถวายเทียนพรรษาพระราชทาน Monday, 25 July 2016 411
12 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคล Monday, 06 June 2016 367
13 โครงการค่ายศาสนธรรม สร้างภูมิคุ้มกันยาเสพติดจังหวัดสมุทรปราการ ประจำปี 2559 Wednesday, 25 May 2016 564
14 วันวิสาขบูชา Tuesday, 17 May 2016 330
15 พิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ (MOU) Friday, 13 May 2016 360
16 โครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน Thursday, 05 May 2016 349
17 การมอบประกาศนียบัตรนักธรรมและนักธรรมศึกษา Friday, 22 April 2016 430
18 ขอเชิญร่วมโครงการบรรพชาอุปสมบท ๗๗๐ รูปเฉลิมพระเกียรติฯ Friday, 22 April 2016 355
19 ประกาศ หลวงพ่อพระครูสุนทร Thursday, 07 April 2016 328
20 เงินอุดหนุนนิตยภัตประจำเดือนมีนาคม Monday, 04 April 2016 324
21 เชิญชวนสมัครโครงการหมู่บ้านรักษาศีล ๕ Wednesday, 20 January 2016 410
22 คัดเลือกผู้ไปศึกษาดูงาน Wednesday, 13 January 2016 366
23 พิธีมอบป้ายหมู่บ้านศีล ๕ Tuesday, 06 January 2015 502