Get Adobe Flash player
คำขวัญจังหวัดสมุทรปราการ : ป้อมยุทธนาวี พระเจดีย์กลางน้ำ ฟาร์มจระเข้ใหญ่ งามวิไลเมืองโบราณ สงกรานต์พระประแดง ปลาสลิดแห้งรสดี ประเพณีรับบัว ครบถ้วนทั่วอุตสาหกรรม

เว็บสำนักพุทธจังหวัด

รวมเว็บลิงค์

เข้าระบบ



ข่าวประชาสัมพันธ์

Title Filter     Display # 
# Article Title Date Hits
1 ทำบุญบำเพ็ญกุศลอดีตเจ้าอาวาสวัดทรงธรรม Tuesday, 16 August 2016 295
2 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคลประจำเดือนสิงหาคม ๒๕๕๙ Tuesday, 16 August 2016 279
3 พิธีมอบทุนการศึกษา Tuesday, 16 August 2016 283
4 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคล Tuesday, 16 August 2016 300
5 พิธีทำบุญตักบาตรและพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันแม่แห่งชาติ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๙ Monday, 15 August 2016 335
6 ลงพื้นที่จัดเตรียมสถานที่พิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัย มงคลเฉลิมพระเกียรติ Thursday, 28 July 2016 278
7 เข้าร่วมประชุม Wednesday, 27 July 2016 174
8 กิจกรรมอบรมเด็กอนุบาลศูนย์วัดใหม่สมุทรกิจโกศล Wednesday, 27 July 2016 183
9 เข้าร่วมประชุมสัมมนา Tuesday, 26 July 2016 158
10 ขอเชิญชวนเข้าร่วมพิธีเจริญพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระบรมราชินีนาถ Monday, 25 July 2016 211
11 พิธีถวายเทียนพรรษาพระราชทาน Monday, 25 July 2016 214
12 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคล Monday, 06 June 2016 205
13 โครงการค่ายศาสนธรรม สร้างภูมิคุ้มกันยาเสพติดจังหวัดสมุทรปราการ ประจำปี 2559 Wednesday, 25 May 2016 362
14 วันวิสาขบูชา Tuesday, 17 May 2016 219
15 พิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ (MOU) Friday, 13 May 2016 239
16 โครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน Thursday, 05 May 2016 195
17 การมอบประกาศนียบัตรนักธรรมและนักธรรมศึกษา Friday, 22 April 2016 280
18 ขอเชิญร่วมโครงการบรรพชาอุปสมบท ๗๗๐ รูปเฉลิมพระเกียรติฯ Friday, 22 April 2016 231
19 ประกาศ หลวงพ่อพระครูสุนทร Thursday, 07 April 2016 202
20 เงินอุดหนุนนิตยภัตประจำเดือนมีนาคม Monday, 04 April 2016 198
21 เชิญชวนสมัครโครงการหมู่บ้านรักษาศีล ๕ Wednesday, 20 January 2016 264
22 คัดเลือกผู้ไปศึกษาดูงาน Wednesday, 13 January 2016 225
23 พิธีมอบป้ายหมู่บ้านศีล ๕ Tuesday, 06 January 2015 354