Get Adobe Flash player
คำขวัญจังหวัดสมุทรปราการ : ป้อมยุทธนาวี พระเจดีย์กลางน้ำ ฟาร์มจระเข้ใหญ่ งามวิไลเมืองโบราณ สงกรานต์พระประแดง ปลาสลิดแห้งรสดี ประเพณีรับบัว ครบถ้วนทั่วอุตสาหกรรม

เว็บสำนักพุทธจังหวัด

รวมเว็บลิงค์

เข้าระบบ



ข่าวประชาสัมพันธ์

Title Filter     Display # 
# Article Title Date Hits
1 ทำบุญบำเพ็ญกุศลอดีตเจ้าอาวาสวัดทรงธรรม Tuesday, 16 August 2016 400
2 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคลประจำเดือนสิงหาคม ๒๕๕๙ Tuesday, 16 August 2016 410
3 พิธีมอบทุนการศึกษา Tuesday, 16 August 2016 401
4 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคล Tuesday, 16 August 2016 469
5 พิธีทำบุญตักบาตรและพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรเนื่องในโอกาสวันแม่แห่งชาติ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๙ Monday, 15 August 2016 479
6 ลงพื้นที่จัดเตรียมสถานที่พิธีเจริญพระพุทธมนต์ถวายพระพรชัย มงคลเฉลิมพระเกียรติ Thursday, 28 July 2016 352
7 เข้าร่วมประชุม Wednesday, 27 July 2016 233
8 กิจกรรมอบรมเด็กอนุบาลศูนย์วัดใหม่สมุทรกิจโกศล Wednesday, 27 July 2016 247
9 เข้าร่วมประชุมสัมมนา Tuesday, 26 July 2016 222
10 ขอเชิญชวนเข้าร่วมพิธีเจริญพุทธมนต์ถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและพระบรมราชินีนาถ Monday, 25 July 2016 273
11 พิธีถวายเทียนพรรษาพระราชทาน Monday, 25 July 2016 284
12 พิธีเจริญจิตตภาวนาถวายพระพรชัยมงคล Monday, 06 June 2016 292
13 โครงการค่ายศาสนธรรม สร้างภูมิคุ้มกันยาเสพติดจังหวัดสมุทรปราการ ประจำปี 2559 Wednesday, 25 May 2016 479
14 วันวิสาขบูชา Tuesday, 17 May 2016 267
15 พิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือการสร้างความปรองดองสมานฉันท์ (MOU) Friday, 13 May 2016 290
16 โครงการหน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน Thursday, 05 May 2016 266
17 การมอบประกาศนียบัตรนักธรรมและนักธรรมศึกษา Friday, 22 April 2016 355
18 ขอเชิญร่วมโครงการบรรพชาอุปสมบท ๗๗๐ รูปเฉลิมพระเกียรติฯ Friday, 22 April 2016 288
19 ประกาศ หลวงพ่อพระครูสุนทร Thursday, 07 April 2016 261
20 เงินอุดหนุนนิตยภัตประจำเดือนมีนาคม Monday, 04 April 2016 258
21 เชิญชวนสมัครโครงการหมู่บ้านรักษาศีล ๕ Wednesday, 20 January 2016 330
22 คัดเลือกผู้ไปศึกษาดูงาน Wednesday, 13 January 2016 293
23 พิธีมอบป้ายหมู่บ้านศีล ๕ Tuesday, 06 January 2015 420